Nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ipò ìṣelọ́pọ́ ilé iṣẹ́, ó sábà máa ń pọndandan láti gbé àwọn omi tí ó ní àwọn èròjà líle, èyí tí a ń pè ní slurry. Ìbéèrè yìí wọ́pọ̀ gan-an ní àwọn ilé iṣẹ́ bíi iwakusa, iṣẹ́ irin, agbára, àti ìmọ̀ ẹ̀rọ kẹ́míkà. Àtiẹ̀rọ fifa slurryni ohun èlò pàtàkì tí ó ń ṣiṣẹ́ fún gbígbé iṣẹ́. Láàrín ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn èròjà tí ó wà nínú ẹ̀rọ fifa omi, ìbòrí náà ń kó ipa pàtàkì nítorí pé ó ń kan slurry náà ní tààrà. Kì í ṣe pé ó ń dènà ìfọ́ àti ìbàjẹ́ àwọn èròjà líle nínú slurry nìkan ni, ó tún ń dènà ìbàjẹ́ onírúurú èròjà kẹ́míkà. Ayíká iṣẹ́ náà le gan-an.
Àwọn ohun èlò ìbòrí ìbílẹ̀ fún àwọn ẹ̀rọ ìbòrí slurry, bíi irin àti rọ́bà, sábà máa ń ní àwọn àléébù díẹ̀ nígbà tí wọ́n bá ń dojúkọ àwọn ipò iṣẹ́ tó díjú. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìbòrí irin ní agbára gíga, ìdènà ìbòrí rẹ̀ àti ìdènà ìgbóná rẹ̀ ní ààlà. Lílo rẹ̀ fún ìgbà pípẹ́ lè fa ìgbóná àti ìgbóná, èyí tí yóò yọrí sí ìtọ́jú ohun èlò nígbà gbogbo àti ìgbẹ̀yìn iṣẹ́. Ìdènà ìgbóná àti ìdènà ìgbóná ti ìbòrí rọ́bà dára díẹ̀, ṣùgbọ́n iṣẹ́ wọn yóò dínkù gidigidi ní ìwọ̀n otútù gíga, ìfúnpá gíga, tàbí àyíká acid tó lágbára, èyí tí kò lè bá ìbéèrè iṣẹ́ ilé iṣẹ́ mu.
Ìfarahàn àwọn ohun èlò carbide silicon ti mú ojútùú tó dára wá sí ìṣòro àwọn pump slurry lining. Silicon carbide jẹ́ irú ohun èlò seramiki tuntun pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ànímọ́ tó dára, bíi líle rẹ̀ tó ga gan-an, èkejì sí diamond. Èyí mú kí silicon carbide lining lè dènà ìfọ́ àwọn patikulu líle nínú slurry dáadáa, èyí tó ń mú kí resistance aṣọ tí slurry pump ń gbà pọ̀ sí i; Ó tún ní resistance ipata tó dára, ó sì lè fara da gbogbo onírúurú acids inorganic, organic acids, àti alkalis. Ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní lílò nínú àwọn ilé iṣẹ́ bíi ìmọ̀ ẹ̀rọ kemikali tó nílò resistance ipata gíga; Silicon carbide ní ìdúróṣinṣin kẹ́míkà tó dára, ó sì lè ṣe iṣẹ́ tó dúró ṣinṣin lábẹ́ àwọn ipò tó le koko bíi iwọ̀n otútù gíga àti titẹ gíga. Kò rọrùn láti fara da àwọn ìṣesí kẹ́míkà, èyí tó ń jẹ́ kí ó ṣiṣẹ́ déédéé ní àwọn àyíká ilé iṣẹ́ tó yàtọ̀ síra.
![]()
Láti ojú ìwòye àwọn ipa ìlò tó wúlò, àwọn àǹfààní àwọn ẹ̀rọ ìfọ́nrán silicon carbide slurry tí a fi irin ṣe hàn gbangba. Àkọ́kọ́, ìgbésí ayé iṣẹ́ rẹ̀ gùn sí i gidigidi. Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn ohun èlò ìfọ́nrán ìbílẹ̀, agbára ìfaradà ìfọ́nrán silicon carbide le dé ìgbà púpọ̀ ju ti àwọn alloy tí ó ní agbára ìfaradà chromium gíga lọ, èyí tí ó lè dín ìgbòkègbodò ìtọ́jú àti ìrọ́pò ẹ̀rọ kù ní pàtàkì, kí ó sì dín iye owó iṣẹ́ àwọn ilé-iṣẹ́ kù. Èkejì, nítorí ojú dídán ti ìfọ́nrán silicon carbide, ó lè dín agbára ìfàsẹ́yìn ìṣàn slurry kù nígbà ìrìnnà, mú kí iṣẹ́ fifa náà sunwọ̀n sí i, kí ó sì fi agbára pamọ́. Ní àfikún, ìdúróṣinṣin ti ìfọ́nrán silicon carbide ga, èyí tí ó lè bá onírúurú àyíká iṣẹ́ tí ó díjú mu, kí ó sì pèsè ìdánilójú tó lágbára fún ìtẹ̀síwájú àti ìdúróṣinṣin ti iṣẹ́-ajé.
Lílo ẹ̀rọ fifa omi silikoni carbide, gẹ́gẹ́ bí ohun èlò tó ní agbára gíga, ti fi àwọn àǹfààní àti agbára tó pọ̀ hàn nínú iṣẹ́ ìrìnnà ilé iṣẹ́. Pẹ̀lú ìlọsíwájú ìmọ̀ ẹ̀rọ àti ìdínkù owó díẹ̀díẹ̀, a gbàgbọ́ pé a ó lò ó dáadáa ní àwọn ilé iṣẹ́ púpọ̀, èyí tí yóò fúnni ní ìtìlẹ́yìn tó lágbára fún ìdàgbàsókè iṣẹ́ ilé iṣẹ́.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-30-2025