Tukunyar yumbu (Crucible) tukunya ce da ake amfani da ita wajen riƙe ƙarfe don narkewa a cikin tanderu. Wannan tukwane ne mai inganci, mai inganci a masana'antar sarrafa kayan gini ta kasuwanci.
Ana buƙatar tukunyar ƙarfe don jure yanayin zafi mai tsanani da ake fuskanta a cikin ƙarfen da ke narkewa. Dole ne kayan tukunyar ƙarfe su kasance suna da wurin narkewa mafi girma fiye da na ƙarfen da ake narkewa kuma dole ne su kasance suna da ƙarfi mai kyau koda lokacin da farin ya yi zafi.
Gilashin silicon carbide mai zafi sosai kayan daki ne da aka yi amfani da su a cikin tanda na masana'antu, wanda ya dace da yin siminti da narkewar kayayyaki daban-daban, kuma ana amfani da shi sosai a cikin sinadarai, man fetur, kare muhalli da sauran fannoni. Gilashin silicon carbide shine babban sinadarin sinadarai na silicon carbide germanium, wanda ke da halaye masu ƙarfi. Taurin gilashin silicon carbide yana tsakanin corundum da lu'u-lu'u, ƙarfin injinsa ya fi na corundum girma, tare da saurin canja wurin zafi mai yawa, don haka yana iya adana kuzari mai yawa.
RBSiC/SISIC Crucible da sagger wani babban jirgin ruwa ne na yumbu mai zurfi. Domin ya fi gilashin kayan aiki juriya ga zafi, ana amfani da shi sosai lokacin da wuta ta zafafa daskararrun. Sagger yana ɗaya daga cikin mahimman kayan daki na murhu don ƙona faranti. Dole ne a fara saka kowane irin faranti a cikin saggers sannan a cikin murhun don gasawa.
Ruwan narkewar silicon carbide shine babban ɓangaren kayan aikin sinadarai, akwati ɗaya ne da za a iya amfani da shi don narkewa, tsarkakewa, dumama da amsawa. An haɗa samfura da girma dabam-dabam; babu iyaka daga samarwa, adadi ko kayan aiki.
Gilashin narkewar silicon carbide kwantena ne na yumbu mai siffar kwano mai zurfi wanda ake amfani da shi sosai a masana'antar ƙarfe. Idan aka dumama daskararru da babban wuta, dole ne a sami akwati mai kyau. Ya zama dole a yi amfani da gilasan yayin dumama saboda yana iya jure zafi mafi girma fiye da kayan gilashi kuma yana tabbatar da tsabta daga gurɓatawa. Gilashin narkewar silicon carbide ba zai cika da abubuwan da ke cikin narkakken ba saboda kayan da aka dumama za a iya tafasa su a fesa su. In ba haka ba, yana da mahimmanci a kiyaye iskar da ke zagayawa cikin 'yanci don yiwuwar halayen iskar shaka.
Sanarwa:
1. A ajiye shi a busasshe kuma a tsaftace shi. Ana buƙatar a dumama shi zuwa zafin ℃ 500 a hankali kafin amfani. A adana dukkan bututun a wuri busasshe. Danshi na iya sa bututun ya fashe yayin dumama. Idan ya kasance a cikin ajiya na ɗan lokaci, ya fi kyau a maimaita dumama. Guraben silicon carbide sune mafi ƙarancin yiwuwar sha ruwa a wurin ajiya kuma yawanci ba sa buƙatar a rage zafin kafin amfani. Yana da kyau a kunna sabon bututun zuwa wuta mai ja kafin a fara amfani da shi don ya tashi ya taurare rufin masana'anta da manne.
2. Sanya kayan a cikin wani bututun silicon carbide mai narkewa bisa ga girmansa kuma a ajiye sarari mai kyau don guje wa karyewar zafi. Ya kamata a sanya kayan a cikin bututun a hankali. KADA a “kunna” bututun, domin kayan zai faɗaɗa yayin dumama kuma zai iya fasa yumbu. Da zarar wannan kayan ya narke ya zama “diddige”, a hankali a ɗora ƙarin kayan a cikin kududdufin don narkewa. (GARGAƊI: Idan akwai wani danshi a kan sabon kayan, fashewar tururi za ta faru). Kuma, kada a kunsa ƙarfe sosai. Ci gaba da ciyar da kayan a cikin narkewa har sai adadin da ake buƙata ya narke.
3. Ya kamata a yi amfani da duk wani bututun ƙarfe da aka haɗa da injin ɗagawa yadda ya kamata. Tongs marasa kyau na iya haifar da lalacewa ko kuma gazawar injin ƙarfe gaba ɗaya a mafi munin lokaci.
4. A guji wutar da ke ƙonewa kai tsaye a kan bututun. Zai rage lokacin amfani da ita saboda iskar shaka da ke shiga cikin kayan.
5. Kada a sanya ruwan silicon carbide mai zafi a kan ƙarfe mai sanyi ko saman katako nan da nan. Sanyi na gaggawa zai haifar da fashewa ko karyewa kuma saman katako na iya haifar da wuta. Don Allah a bar shi a kan tubali ko faranti mai hana ruwa gudu sannan a bar shi ya huce ta yadda ya kamata.
Lokacin Saƙo: Yuni-25-2018
![(FG9TWLSU3ZPVBR]}3TP(11)](https://www.rbsic-sisic.com/uploads/FG9TWLSU3ZPVBR3TP11-300x233.jpg)