Nau'ikan tayal na silicon carbide nawa ne suke da su?
Silikon carbide mai ɗaurewa da amsawa (SiSiC ko RBSIC) abu ne mai kyau wanda ke jure lalacewa, wanda
musamman ya dace da ƙaƙƙarfan barbashi masu ƙarfi, masu kauri, rarrabuwa, tattarawa, bushewar ruwa da kuma
wasu ayyuka. Ana amfani da shi sosai a masana'antar haƙar ma'adinai, masana'antar ƙarfe, masana'antar sarrafa murjani, da sinadarai
masana'antu, masana'antar yin kayan masarufi, hatimin inji, maganin yashi da aka yi da saman da kuma mai nuna haske da sauransu.
Godiya ga kyakkyawan tauri da juriya mai ƙarfi, yana iya kare ɓangaren da ake buƙatar sawa yadda ya kamata
kariya, don tsawaita rayuwar kayan aikin.
Nau'ikan tayal na silicon carbide nawa ne suke da su?
| Girman Al'ada na Tayal | |||||
| Sashe na lamba | Fale-falen da ba su da laushi | Adadi/㎡ | Sashe na lamba | Fale-falen da za a iya haɗawa | Adadi/㎡ |
| A01 | 150*100*12mm | 67 | B01 | 150*100*12mm | 67 |
| A02 | 150*100*25mm | 67 | B02 | 150*100*25mm | 67 |
| A03 | 228*114*12mm | 39 | B03 | 150*50*12mm | 134 |
| A04 | 228*114*25mm | 39 | B04 | 150*50*25mm | 134 |
| A05 | 150*50*12mm | 134 | B05 | 150*100*20mm | 67 |
| A06 | 150*50*25mm | 134 | B06 | 114*114*12mm | 77 |
| A07 | 100*70*12mm | 134 | B07 | 114*114*25mm | 77 |
| A08 | 100*70*25mm | 134 | Tayal ɗin Trapezoid | ||
| A09 | 114*114*12mm | 77 | C | musamman | |
| A10 | 114*114*25mm | 77 | Fale-falen Tasiri | ||
| A11 | 150*50*6mm | 267 | D | musamman | |
| A12 | 150*25*6mm | 134 | Fale-falen Kusurwa | ||
| A13 | 150*100*6mm | 67 | E | musamman | |
| A14 | 45*45*6mm | 494 | Tayal ɗin Hudu | ||
| A15 | 100*25*6mm | 400 | F01 | 150*150*6mm | 45 |
| A16 | 150*25*12mm | 267 | F02 | 150*150*12mm | 45 |
| A17 | 228*114*6mm | 39 | Sauran Tayoyi/Farare | ||
| A18 | 150*100*20mm | 67 | G | musamman | |
Yadda ake gano da kuma nemo faranti masu jure lalacewa masu inganci na silicon carbide, tayal, da linings?
Ana ƙara amfani da tayal, layuka, da bututu masu jure lalacewa ta silicon carbide a masana'antar haƙar ma'adinai.
Wadannan bayanai don tunatarwa ne:
1. Tsarin da tsari:
Akwai nau'ikan SiC da yawa a kasuwa. Muna amfani da ingantaccen tsarin Jamusanci.s. A cikin gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje masu girma, asarar lalacewar samfurinmu na iya kaiwa 0.85 ± 0.01;
2. Taurin kai:
Ana samar da tayal ɗin SiC a cikin ZPC: sabon taurin Mohs: 14.55 ± 4.5 (MOR, psi)
3. Yawan yawa:
Yawan tayal ɗin ZPC SiC yana da kusan 3.03+0.05.
4. Girman da kuma saman:
Ana samar da tayal ɗin SiC a cikin ZPC ba tare da tsagewa da ramuka ba, tare da saman lebur da gefuna da kusurwoyi marasa lalacewa.
5. Kayan ciki:
Layukan/tayoyin da ke jure wa lalacewa ta silicon carbide suna da kayan ciki da waje masu kyau da daidaito.
If any questions, please feel free to contact us: info@rbsic-sisic.com
■Bayani dalla-dalla:
| Abu | Naúrar | Bayanai |
| Zafin aiki | ℃ | 1380℃ |
| Yawan yawa | G/cm3 | >3.02 |
| Buɗaɗɗen rami | % | <0.1 |
| Ƙarfin lanƙwasawa -A | Mpa | 250 (20℃) |
| Ƙarfin lanƙwasawa -B | MPa | 280 (1200℃) |
| Modulus na sassauci-A | GPA | 330(20℃) |
| Modulus na sassauci -B | GPA | 300 (1200℃) |
| Maida wutar lantarki ta thermal | W/mk | 45 (1200℃) |
| Ma'aunin faɗaɗawar zafi | K-1 × 10-6 | 4.5 |
| Tauri | / | 13 |
| Alkali mai hana acid | / | mai kyau kwarai |
■Siffa da girma dabam dabam:
Kauri: daga 6mm zuwa 25mm
Siffa ta yau da kullun: Farantin SISIC, Bututun SISIC, Haɗin SiSiC Uku, Elbow na SISIC, Guguwar Mazugi ta SISIC.
Sharhi: Ana samun wasu girma dabam dabam da siffa idan an buƙata.
■Marufi:
A cikin akwatin kwali, an lulluɓe shi da fale-falen katako mai nauyin 20-24MT/20′FCL.
■Muhimman fa'idodi:
1. Kyakkyawan juriya ga lalacewa, juriya ga tasiri da juriya ga tsatsa;
2. Kyakkyawan laushi da juriya mai kyau ga zafin jiki har zuwa 1350℃
3. Sauƙin shigarwa;
4. Tsawon rai na sabis (ya fi na yumbu na alumina sau 7 fiye da na yumbu kuma sau 10 fiye da na
polyurethane
Tsarin gogewar kusurwa mai ƙarancin gogewa mai zamiya
Idan kwararar kayan gogewa ta bugi saman lalacewa a kusurwa mara zurfi ko kuma ta wuce a layi ɗaya da shi, nau'in lalacewa da ke faruwa a gogayya ana kiransa zamiya mai zamiya.
Tukwanen ƙarfe na silicon carbide masu ci gaba suna ba da juriya ga lalacewa da juriya ga tsatsa, tayal ɗin yumbu da rufi. An tabbatar da lalacewar kayan aiki a cikin jigilar kaya, sarrafawa, da adanawa. Ana iya samar da tayal ɗinmu da kauri daga 8 zuwa 45mm. yana da mahimmanci a tabbatar da cewa za ku iya samun samfuran da ake buƙata. SiSiC: Taurin Moh shine 9.5 (Taurin New Moh shine 13), tare da kyakkyawan juriya ga zaizayar ƙasa da tsatsa, kyakkyawan juriya - juriya da hana iskar shaka. Ya fi ƙarfin nitride sau 4 zuwa 5 fiye da nitride bonded silicon carbide. Rayuwar sabis ɗin ta fi ta alumina sau 5 zuwa 7. MOR na RBSiC shine sau 5 zuwa 7 na SNBSC, ana iya amfani da shi don siffofi masu rikitarwa. Rufin yumbu mai jure lalacewa yana da tasiri don inganta aikin samarwa, ingantaccen aiki, rage farashin kulawa da ƙaruwar riba.
Tukwane masu daidaito suna da ilimin kayan aiki, ƙwarewar da aka yi amfani da ita da kuma ƙwarewar injiniya. Wannan zai iya tabbatar da cewa an samar da mafi kyawun mafita ga abokan cinikinmu. Ana amfani da tayal ɗin yumbu na silicon carbide da layi sau da yawa a aikace-aikace kamar cyclones, tubes, chutes, hoppers, bututu, bel ɗin jigilar kaya da tsarin samarwa. A cikin tsarin, akwai abubuwa masu motsi da ke zamewa a saman. Lokacin da abin ya zame a kan abu, yana sa sassan su yi tauri a hankali har sai babu abin da ya rage. A cikin yanayin lalacewa mai yawa, wannan na iya faruwa akai-akai kuma yana haifar da matsaloli masu tsada. Babban tsarin ana riƙe shi ta hanyar amfani da abu mai tauri, kamar tukwanen silicon carbide da tukwanen alumina a matsayin rufin hadaya. A lokaci guda, tukwanen silicon carbide na iya jure wa lalacewa mai tsawo kafin a maye gurbinsa, tsawon rayuwar sabis na yumbu na silicon carbide ya ninka na kayan alumina sau 5 zuwa 7.
Fale-falen yumbu masu jure wa Silicon Carbide da kuma kayan rufin da ke daurewa:
Mai jure sinadarai
Mai hana iska ta lantarki
Yaɗuwar iska da kuma juriya ga gurɓatawa
Mai maye gurbinsa
Fa'idodin Tayal da Rufi Masu Jure Lalacewar Yumbu:
Ana iya amfani da shi inda ake buƙatar jurewa mai tsauri ko siririn layi
Ana iya amfani da shi don sake farfado da wuraren da ke fuskantar lalacewa
Ana iya amfani da shi ta hanyoyi daban-daban na haɗe-haɗe kamar walda da manne
An ƙera shi musamman don takamaiman aikace-aikace
Yana da juriya sosai ga tsatsa
Maganin rage lalacewa mai sauƙi
Yana kare sassan motsi waɗanda ke fuskantar yanayin lalacewa mai yawa
Yana da matuƙar dorewa kuma yana yin aiki tukuru wajen rage lalacewa
Matsakaicin zafin amfani mai yawa har zuwa 1380°
Kamfanin Shandong Zhongpeng Special Ceramics Co., Ltd yana ɗaya daga cikin manyan hanyoyin samar da sabbin kayan yumbu na silicon carbide a China. SiC technical yumbu: Taurin Moh shine 9 (taurin New Moh shine 13), tare da kyakkyawan juriya ga zaizayar ƙasa da tsatsa, kyakkyawan juriya - juriya da hana iskar shaka. Rayuwar sabis na samfurin SiC shine sau 4 zuwa 5 fiye da kayan alumina 92%. MOR na RBSiC shine sau 5 zuwa 7 na SNBSC, ana iya amfani da shi don siffofi masu rikitarwa. Tsarin ƙididdigewa yana da sauri, isarwa kamar yadda aka yi alkawari kuma ingancin ba shi da nasaba da komai. Kullum muna ci gaba da ƙalubalantar manufofinmu kuma muna mayar da zukatanmu ga al'umma.





