A fannin samar da bututun mai, bututun mai suna kama da tsarin jijiyoyin jini na jikin ɗan adam, wanda ke ɗaukar muhimmin aiki na jigilar kayan masarufi da sharar gida. Duk da haka, idan aka ci gaba da fuskantar lalacewar kayan aiki kamar yashi, tsakuwa, da kuma slurry, bututun mai na gargajiya galibi suna "tabo" cikin ƙasa da watanni shida. Ta yaya za a zaɓi kayan bututun mai ɗorewa? Bari mu nemi amsoshi daga mahangar kimiyyar kayan aiki.
1, Rahoton binciken likita don kayan da ke jure lalacewa ta yau da kullun
1. Bututun ƙarfe: Kamar sojoji sanye da sulke, suna da tauri mai yawa amma suna da kiba, kuma suna iya lalacewa cikin sauƙi ta hanyar amfani da su na dogon lokaci.
2. Bututun rufin polymer: Kamar sanya riga mai hana harsashi ne, amma yana iya "shawo kan zafi" kuma ya lalace idan aka fallasa shi ga yanayin zafi mai yawa.
3. Bututun yumbu na yau da kullun: Yana da harsashi mai tauri amma yana da wahalar sarrafawa, kuma bai dace da keɓance manyan sassa ko marasa tsari ba.
2, Binciken "Babban Iko" naSilinda Carbide
A matsayin sabon ƙarni na kayan da ba sa jure lalacewa, yumburan silicon carbide suna zama zaɓin "fasahar baƙar fata" ga bututun masana'antu. Wannan kayan, wanda ya ƙunshi daidai ƙwayoyin carbon da silicon, yana da manyan fa'idodi guda uku:
1. Jikin King Kong: yana da tauri fiye da lu'u-lu'u, yana jure wa "guduma dubu da ɗaruruwan gwaje-gwaje" na kayan kaifi cikin sauƙi.
2. Ba ya gamuwa da dukkan guba: Yana da kariya ta halitta daga abubuwa masu lalata kuma yana iya kiyaye launinsa na halitta a ƙarƙashin mawuyacin yanayi na aiki.
3. Mai sauƙi kamar haɗiya: tare da yawan ƙarfe kashi ɗaya bisa uku kawai, yana rage farashin sufuri da shigarwa sosai.
![]()
3, Dokoki uku na zinariya don zaɓar bututun mai
1. Binciken yanayin aiki: Da farko, a fahimci "yanayin" kayan da aka isar (tauri, zafin jiki, lalata).
2. Daidaita aiki: Zaɓi kayan da suka fi ƙarfi fiye da kayan da aka isar a matsayin layin kariya na ƙarshe.
3. Cikakken la'akari da zagaye: Ya zama dole a yi la'akari da jarin farko da kuma "ɓoyayyen kuɗin" kulawa da maye gurbin.
A matsayinta na kamfani da ta sadaukar da kanta ga bincike da haɓaka tukwanen silicon carbide na tsawon sama da shekaru goma,Shandong Zhongpengya shaida juyin juya halin da aka samu na wannan kayan daga dakin gwaje-gwaje zuwa fannin masana'antu. A cikin mawuyacin yanayi kamar hakar ma'adinai, sufuri da kuma tsarin cire sulfurization na tashar wutar lantarki, bututun yumbu na silicon carbide suna sake fasalta ma'aunin dorewa na bututun masana'antu tare da tsawon rai fiye da bututun gargajiya sau da yawa.
Zaɓar bututun da ba sa jure lalacewa a zahiri zaɓi abin dogaro ne na "abokin rayuwa" don layin samarwa. Idan kuna fuskantar yanayi mai rikitarwa na aiki, bari kimiyyar kayan aiki ta samar muku da mafita mafi kyau. Bayan haka, a cikin dogon yaƙin samar da masana'antu, waɗanda suka yi nasara a zahiri galibi su ne waɗanda ke tsayawa kan gwajin lokaci.
Lokacin Saƙo: Mayu-12-2025